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MASWALI YA MAPAMBAZUKO YA
MWACHWEO NA HADITHI NYINGINE

1. Fafanua changamato wanazokumbana nazo waajiriwa katika hadithi
Harubu ya Maisha (alama 20)

2. Jadili matumizi ya pombe haramu na athari zake katika hadithi kila
mchezea wembe (alama 20)

3. Fafanua wa ufaafu wa anwani Fadhila za Punda (alama 20)

4. Fafanua dhiki zinazowakumba raia katika hadithi ya Msiba za Kujitakia
(alama 20)

5. Jadili ufaafu wa anwani Mapambazuko ya Machweo alama 20

6. Urumo umekita mzizi katika jumuiya ya Mapambazuko ya Machweo. Jadili

alama 20

7. Miti katika misitu ilizidi kuangamizwa kwa makali ya shoka lakini miti
ilizidi kulifurahia shoka...miti ikafikiri shoka ni mmoja wao!"
a) Liweke dondoo hili katika muktadha wake (alama 4)
b) Bainisha mbinu zozote mbili katika mkutadha huu. (alama 4)
c) Eleza sifa mbili za shoka. (alama 2)
d) Kwa kurejelea hadithi ya msiba wa kujitakia, jadili mbinu
zinazotumiwa na viongozi kuingia mamlakani. (alama 10)
8. "tafadhali nisamehe...ni barua ilinikawiza..."
a) Eleza muktadha wa dondoo hii. (alama 4)
b) Tambua kipengele kimoja cha kifani kilichotumiwa katika dondoo
hili.
(alama 2)
c) Eleza barua hii na matokeo yake. Alama 6)

d) Jadili dhima ya msemaji katika kuendeleza maudhui ya hadithi.
(alama 8)

Compiled and Distributed by Kenya Educators Consultancy, P.O.BOX 15400-00500, Nairobi.
Tel 0724333200 E-mail kenyaeducators@gmail.com. ORDER MARKING SCHEMES AT
www.kenyaeducators.co.ke or Contact 0724333200/0768321553/0795491185



mailto:kenyaeducators@gmail.com
http://www.kenyaeducators.co.ke/

0743241064

9.a) Kwa kuzingatia hadithi ya harubu ya maisha, jadili changamoto
zinazokumba asasi ya ndoa. (alama 5)

b) Kwa kuzingatia hadithi ya harubu ya maisha, fafanua matatizo
yanayowakumba wafanyikazi. (alama 10)
c) Jadili dhana ya utatu inavyojitokeza katika diwani ya mapambazuko ya
machweo na hadithi nyingine. (alama 5)
10. .iwapo penzi hili litatia doa, basi nirudishie mfuko huu kama ishara ya
kulitupa penzi langu kama jongoo na mti wake..."

a) Eleza muktadha wa dondoo hili. (alama 4)
b) Fafanua mbinu mbili ambazo zimetumika katika dondoo hili. (alama 4)
c) Eleza sifa sita za msemaji wa maneno haya. (alama 6)

d) Eleza umuhimu wa msemewa wa hadithi hii katika kujenga ploti. (alama
6)

11. Kwa kurejelea hadithi zifuatazo, jadili maudhui ya nafasi ya vijana katika
jamuii.
(alama 20)
i. Toba ya kalia
ii.  Ahadini deni
iii.  Nilitamani
iv. Pupa
12. Wanaume katika mataifa mengi barani afrika wametawaliwa na

ubabedume. Jadili kauli hii ukirejelea hadithi ya "Fadhila za Punda"
(al.20)

13. Huku ukitolea mifano mwafaka ,eleza jinsi ambavyo haki za
watoto/vijana zimekiukwa katika hadithi ya Mapambazuko ya Machweo
14. Mwandishi katika hadithi ya Msiba wa Kujitakia alifaulu kutumia mbinu

ya uwili. Thibitisha. (al. 20)
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15. Mwandishi wa hadithi ya "mapambazuko ya machweo" uwajibikaji kwa
kiasi kikubwa mno. Illihirisha ukweli na kauli hii (al.20)

16. Wafanyikazi katika nchi nyingi zinazoendelea wanakumbwa na
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19.”“mwanangu, nizike duniani unifunike...”
a) Fafanua muktadha wa maneno haya. (al.4)
b) Taja na utolee mfano mbinu moja ya kimtindo inayojitokeza katika dondoo
hili
(al.2)
c) Ukirejelea hadithi ya" Mzimu wa Kipwerere," fafanua jinsi imani katika mambo
ya kichawi yamejikita katika jamii. (al. 14)
20.Fafanua jinsi mwanambke alivyosawiriwa katika hadithi ya Nipe Nafasi (alama
20)
21."thank you. U mteja wa pekee, unajua kuthamini huduma nzuri unapopewa."
a) Fafanua muktadha wa dondoo hili. (al.4)
b) Taja na ueleze mbinu mbili za kimtindo katika dondoo hili. (al.4)

c) Kwa kurejelea hadithi ya "kila mchezea wembe," fafanua changamoto
zinazowakumba watumiaji wa vileo kupita kiasi. (al. 12)
22."...iwapo penzi hili litatia doa, basi nirudishie mfuko huu kama ishara ya kulitupa
penzi langu kama ongoo na mti wake...

a) Eleza muktadha wa dondoo hili. (alama 4)

b) Fafanua mbinu mbili ambazo zimetumika katika dondoo hili. (alama 4)

c) Eleza sifa sita za msemaji wa maneno haya. (alama 6)

d) Eleza umuhimu wa msemewa wa hadithi hii katika kujenga ploti. (alam 6)
23 Kwa  kurejelea hadithi ~ya  Ahadi ni  Deni, fafanua  namna

uwajibikaji umejitokeza. (alama 20)
24."kwa kweli, nimeungulika sana miaka yote hii kwa unyama tuliomtendea
Jack..."

a) eleza muktadha wa dondoo hili. (alama 4)

b) jadili umuhimu wa msemaji wa dondoo hili. (alama 6)

c) jadili ukatili aliokuwa ametendewa mhusika jack kulingana na dondoo hili.

(alama 5)
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d) kwa kurejelea mhusika jack, jadili maudhui ya nafasi ya vijana. (alama 5)

25.0nyesha namna mwandishi wa hadithi ya nipe nafasi alivyodokeza maudhui
ya taasubi ya kiume. (alama 20)

26. Ndoa ni taasisi iliyokuzwa katika hadithi fadhila za punda. Fafanua alama
20
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27....wajua siku hizi huwezi kuamini yeyote apitaye na hasa akiomba msaada au
umekula kututapeli?"

a) Eleza muktadha wa dondoo hili (alama 4)

b) Eleza umuhimu wa msemewa wa maneno haya katika kujenga maudhui
kwenye hadithi hii. (alama 10)

c) Eleza sifa za msemaji wa maneneo haya. (alama 5)
28. Kwa kurejelea hadithi zifuatazo, jadili maudhui ya nafasi ya vijana katika
jamii.
(alama 20)
a) Toba ya kalia
b) Ahadi ni deni
c)
d) Pupa

29. Rachel wangari katika hadithi ya Mapambazuko ya Machweo ametumia

Nilitamani

mbinu ya jazanda kwa upana. Jadili (alama 20)

30. Swala la elimu limepewa kipaumbele katika hadithi ya Sabina. Jadili (alama
20)
31 Fafanua jinsi yusuf shoka hamad katika hadithi mzimu wa

kipwerereameshughulikia swala la ushirikina na unafiki alama 20
32. Umaskini ni donda sugu katika hadithi kifo cha suluhu, huku ukitoa hoja
ishirini jadili (alama 20)

33. Eleza jinsi ubabedume umejitokeza katika hadithi ya Nipe Nafasi
(alama 20)
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