

Jina: Nambari ya usajili:

Sahihi ya Mtahiniwa Tarehe

KISWAHILI

KIDATO CHA NNE

MUDA :SAA 2

KCSE TOP PREDEICTION MASTER CYCLE 6

MAAGIZO

- a. Andika insha mbili. Insha ya kwanza ni ya lazima
- b. Kisha chagua insha nyingine moja kati ya hizo tatu zilizobakia
- c. Kila insha isipungue maneno 400
- d. Kila insha ina alama 20
- e. Kila insha lazima iandikwe ;kwa lugha ya Kiswahili
- f. Insha zote sharti ziandikwe katika kijitabu cha majibu ulichopewa

1. Serikali ya Kenya kupitia Wizara ya Elimu imeanzisha mfumo mpya wa elimu ya Umilisi. Mwandikie mhariri wa gazeti la Darubini ukitoa maoni yako kuhusu changamoto zinazotokana na mfumo huu.
2. Utelekezaji wa mtoto wa kiume nchini ni janga kuu. Jadili
3. Tunga kisa kitakachodhihirisha maana ya methali ifuatayo.
``Mchelea mwana kulia hulia mwenyewe''
4. Anza kwa kifungu kifuatacho.

.....Hapo ndipo iliponibainikia kuwa nilikuwa nikiogelea baharini pekee

kinyume na wenzangu wote. (alama 20)