

JINA: ..... SAHIHI: .....

NAMBARI YA USAJILI: ..... MKONDO: .....

102/1  
KISWAHILI  
KIDATO CHA NNE  
KARATASI YA 1  
MUDA: SAA 2

## KCSE TOP PREDICTION MASTER CYCLE 9

### Maagizo

- Andika insha **mbili**. Insha ya kwanza ni ya **lazima**.
- Kisha chagua insha nyingine moja kati ya hizo tatu zilizobakia.
- Kila insha isipungue maneno **400**.
- Kila insha ina alama 20.
- Kila insha **lazima** iandikwe kwa lugha ya **Kiswahili**.
- Insha zote **sharti** ziandikwe katika nafasi ulizoachiwa kwenye kijitabu hiki cha maswali.
- Watahiniwa ni lazima wahakikishe kwamba kurasa zote za karatasi hii zimepigwa chapa sawasawa na kuwa maswali yote yamo.

Kwa matumizi ya mtahini pekee.

Swali	Upeo	Alama
1	20	
2	20	
3	20	
4	20	
Jumla	40	

1. Lazima:

Wewe ni mwakilishi wa vijana katika gatuzi lenu. Kumekuwa na tuhuma za vijana kutumia vibaya simu tamba katika jamii. Andika mahojiano yako na mwanahabari ukitetea namna simu tamba inavyowafaidi vijana.

2. Fafanua umuhimu wa kudumisha amani nchini wakati wa kampeni na uchaguzi wa kisiasa.

3. Andika insha inayooana na methali *mchuma janga hula na wa kwao*.

4. Andika insha itakayoisha kwa maneno yafuatayo:

....nilipogutuka niliangaza macho huku na kule. Aah! Kumbe nilikuwa nikiota!